ఆంధ్రప్రదేశ్లో త్వరలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సంబంధించి టీడీపీ-జనసేన పార్టీలు తమ అభ్యర్థుల తొలి జాబితాలను శనివారం ప్రకటించాయి
విధాత : ఆంధ్రప్రదేశ్లో త్వరలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సంబంధించి టీడీపీ-జనసేన పార్టీలు తమ అభ్యర్థుల తొలి జాబితాలను శనివారం ప్రకటించాయి. 175 స్థానాలకుగాను తొలి విడత సీట్ల సర్ధుబాటులో భాగంగా టీడీపీకి 94 స్థానాలు, జనసేనకు 24 అసెంబ్లీ స్థానాలు, 3ఎంపీ స్థానాలలో పోటీ చేయాలని నిర్ణయించుకున్నాయి. మిగతా 57స్థానాలపై బీజేపీతో సీట్ల సర్ధుబాటు చర్చల పిదప స్పష్టత ఇవ్వనున్నట్లుగా టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబునాయుడు తెలిపారు.
టీడీపీ నుంచి 94మంది అభ్యర్థుల తొలి జాబితాను విడుదల చేశారు. అటు జనసేన తనకు కేటాయించిన 24 స్థానాల్లో తొలి జాబితాలో కేవలం 5స్థానాలకు మాత్రమే అభ్యర్థులను ప్రకటించడం గమనార్హం. వాటిలో జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ పేరు కూడా లేదు. ఇతర నియోజకవర్గాల అభ్యర్థుల పేర్లు 2 రోజుల్లో ప్రకటన చేయనున్నట్లుగా జనసేన వెల్లడించింది.
టీడీపీ జాబితా ఇదే
1. ఇచ్ఛాపురం- బెందాళం అశోక్
2. టెక్కలి- అచ్చెన్నాయుడు
3. ఆమదాలవలస- కూన రవికుమార్
4. రాజాం- కొండ్రు మురళి
5. బొబ్బిలి- రంగారావు(బేబి నాయన )
6. గజపతి నగరం- కొండపల్లి శ్రీనివాస్
7. విజయనగరం- పూసపాటి అదితి విజయలక్ష్మి గజపతిరాజు
8. కురుపాం(ఎస్టీ)- తోయక జగదీశ్వరి
9. పార్వతీపురం- విజయచంద్ర
10. సాలూరు(ఎస్టీ) – గుమ్మడి సంధ్యారాణి
11. అరకు(ఎస్టీ) – సియ్యారి దన్ను దొర
12. విశాఖపట్నం ఈస్ట్- వెలగపూడి రామకృష్ణబాబు
13. విశాఖ పట్నం వెస్ట్- గణబాబు
14 పాయకరావుపేట- వంగలపూడి అనిత
15. నర్సీపట్నం- చింతకాయల అయ్యన్నపాత్రుడు
16. తుని- యనమల దివ్య
17. పెద్దాపురం- నిమ్మకాల చినరాజప్ప
18. జగ్గంపేట- జ్యోతుల నెహ్రూ
19. అనపర్తి- నల్లమిల్లి రాధాకృష్ణారెడ్డి
20. రాజమండ్రి సిటీ- ఆదిరెడ్డి వాసు
21. ముమ్మిడివరం- దాట్ల సుబ్బరాజు
22. పి. గన్నవరం – రాజేష్ మహాసేన
23. కొత్తపేట – బండారు సత్యనారాయణ
24. మండపేట- వేగుళ్ల జోగేశ్వరరావు
25 ఆచంట – పితాని సత్యనారాయణ
26. పాలకొల్లు -నిమ్మల రామానాయుడు
27. ఉండి మంతెన రామరాజు
28. తనకు -ఆరిమిల్లి రాధా కృష్ణ
29. ఏలూరు-బడేటి రాధా కృష్ణ
30. చింతలపూడి (ఎస్సీ) -సొంగ రోషన్
31. తిరువూరు (ఎస్సీ) -కొలికపూడి శ్రీనివాస్
32. నూజివీడు -కొలుసు పార్ధసారధి
33. గన్నవరం -యార్లగడ్డ వెంకట్ రావు
34. గుడివాడ -వెనిగండ్ల రాము
35. పెడన -కాగిత కృష్ణ ప్రసాద్
36. మచిలీపట్నం -కొల్లు రవీంద్ర
37. పామర్రు (ఎస్సీ) -వర్ల కుమార రాజా
38. విజయవాడ సెంట్రల్ -బోండా ఉమ
39. విజయవాడ తూర్పు -గద్దె రామ్మోహనరావు
40. నందిగామ (ఎస్సీ) -తంగిరాల సౌమ్య
41. జగ్గయ్యపేట -శ్రీరాం రాజగోపాల్ తాతయ్య
42. తాడికొండ (ఎస్సీ) -తెనాలి శ్రావణ్ కుమార్
43. మంగళగిరి -నారా లోకేష్
44. పొన్నూరు -ధూల్లిపాళ్ల నరేంద్ర
45. వేమూరు (ఎస్సీ) -నక్కా ఆనంద్ బాబు
46. రేపల్లె -అనగాని సత్య ప్రసాద్
47. బాపట్ల -వేగేశన నరేంద్ర వర్మ
48. ప్రత్తిపాడు (ఎస్సీ) -బర్ల రామాంజనేయులు
49. చిలకలూరిపేట -ప్రత్తిపాటి పుల్లారావు
50. సత్తెనపల్లె -కన్నా లక్ష్మీనారాయణ
51. వినుకొండ -జివి ఆంజనేయులు
52. మాచర్ల -జూలకంటి బ్రహ్మానంద రెడ్డి
53. యర్రగొండేపాలెం (ఎస్సీ) -గూడూరి ఎరిక్షన్ బాబు
54. పర్చూరు -ఏలూరి సాంబశివరావు
55. అద్దంకి -గొట్టిపాటి రవి కుమార్
56. సంతనూతలపాడు (ఎస్సీ)-బొమ్మాజీ నిరంజన్ విజయ్ కుమార్
57. ఒంగోలు -దామచర్ల జనార్దనరావు
58. కొండపి -డోల శ్రీ బాల వీరాంజనేయ స్వామి
59. కనిగిరి -ముక్కు ఉగ్ర నరసింహ రెడ్డి
60. కావలి -కావ్య కృష్ణా రెడ్డి
61. నెల్లూరు నగరం -పి.నారాయణ
62. నెల్లూరు రూరల్ -కోటుంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి
63. గూడూరు (ఎస్సీ) -పాసం సునీల్ కుమార్
64. సూళ్లూరుపేట (ఎస్సీ) -నెలవెల విజయశ్రీ
65. ఉదయగిరి -కాకర్ల సురేష్
66. కడప -మాధవి రెడ్డి
67. రాయచోటి -మండిపల్లి రాంప్రసాద్ రెడ్డి
68. పులివెండ్ల -మారెడ్డి రవీంద్రనాథ్ రెడ్డి
69. మైదుకూరు-పుట్టా సుధాకర్ యాదవ్
70. ఆళ్లగడ్డ -భూమా అఖిల ప్రియా రెడ్డి
71. శ్రీశైలం -బుడ్డ రాజ శేఖర్ రెడ్డి
72. కర్నూలు టీజీ. భరత్
73. పాణ్యం -గౌరు చార్తిహా రెడ్డి
74. నంద్యాల-ఎన్ఎండీ ఫరూఖ్
75. బనగానపల్లె -బీసీ జనార్దన్ రెడ్డి
76. డోన్ -కోట్ల సూర్య ప్రకాష్ రెడ్డి
77. పత్తికొండ – కేఈ శ్యామ్ బాబు
78. కోడుమూరు -బొగ్గుల దస్తగిరి
79. రాయదుర్గం -కాల్వ శ్రీనివాసులు
80.ఉరవకొండ -పి.కేశవ్
81. తాడిపత్రి -జె. సి . అశ్మిత్ రెడ్డి
82. సింగనమల (ఎస్సీ) -బండారు శ్రావణి శ్రీ
83. కళ్యాణదుర్గం -అమిలినేని సురేందర్ బాబు
84. రాప్తాడు -పరిటాల సునీత
85. మడకశిర (ఎస్సీ) -M E సునీల్ కుమార్
86. హిందూపూర్ -నందమూరి బాలకృష్ణ
87. పెనుకొండ -సవిత
88. తంబళ్లపల్లె -జయచంద్రారెడ్డి
89. పీలేరు -నల్లారి కిషోర్ కుమార్ రెడ్డి
90. నగరి -గాలి భాను ప్రకాష్
91. గంగాధర నెల్లూరు (ఎస్సీ)-డాక్టర్ వి ఎం థామస్
92. చిత్తూరు -గురజాల జగన్ మోహన్
93. పలమనేరు -ఎన్ అమరనాథ్ రెడ్డి
94. కుప్పం -నారా చంద్రబాబు నాయుడు
జనసేన పోటీ చేసే మొదటి జాబితా అభ్యర్థులు
1. నెల్లిమర్ల- మాధవి
2.అనకాపల్లి- కొణతాల రామకృష్ణ
3. కాకినాడ రూరల్- పంతం నానాజీ
4.తెనాలి- నాదేండ్ల మనోహర్
5. రాజానగరం – బత్తుల బలరామకృష్ణ